V5 Pro เป็นเครื่องบันทึกการขับขี่ที่มีราคาคุ้มค่า ติดตั้งโมดูลการสื่อสาร 4G Cat.1 และระบบกำหนดพิกัดตำแหน่งผ่านเทคโนโลยี GPS และ BDS เครื่องบันทึก V5 Pro มีกล้องความละเอียดสูงแบบ 2K ในตัว รองรับการบันทึกวิดีโอแบบเรียลไทม์ อัปโหลดข้อมูลขึ้นสู่แพลตฟอร์มเพื่อจัดการข้อมูล และมีฟังก์ชันแจ้งเตือนเหตุฉุกเฉินแบบเรียลไทม์ไปยังเจ้าหน้าที่ผู้ดูแล เพื่อปกป้องยานพาหนะและทรัพย์สินไม่ให้ได้รับความเสียหายเพิ่มเติม
การกำหนดพิกัดตำแหน่งแบบเรียลไทม์ด้วย GNSS/LBS เพื่อระบุตำแหน่งยานพาหนะอย่างแม่นยำ
สามารถตรวจสอบยานพาหนะแบบเรียลไทม์ผ่านแพลตฟอร์มระบุตำแหน่งทันที
อัปเกรดเฟิร์มแวร์จากระยะไกลได้อย่างรวดเร็วและง่ายดาย
4G Cat.1 การสื่อสารที่มีความเสถียร ประสิทธิภาพสูง และใช้งานสะดวก
*การเร่งความเร็วอย่างรุนแรง
*การเบรกอย่างรุนแรง
*การเลี้ยวอย่างรุนแรง
*การชน
อาจช่วยป้องกันอุบัติเหตุของยานพาหนะ
การตรวจจับเหตุการณ์แบบเรียลไทม์ เช่น การชน แบตเตอรี่ต่ำ การสั่นสะเทือนผิดปกติ เป็นต้น และถ่ายภาพทันทีพร้อมอัปโหลดขึ้นแพลตฟอร์มโดยอัตโนมัติ
Gnsss
| รูปแบบการตั้งตําแหน่ง | BDS, GPS, GLONASS, LBS |
| แถบการระบุตำแหน่ง | L1, B1 |
| ความแม่นยำในการกำหนดตำแหน่ง | <2.5 เมตร CEP |
| ความไวในการติดตามสัญญาณ | -162 dBm |
| ความไวในการรับสัญญาณ | -147 dBm |
| เวลาในการระบุตำแหน่ง |
เฉลี่ยเริ่มทำงานแบบร้อน <1 วินาที ค่าเฉลี่ยของการสตาร์ทเครื่องเย็น <30 วินาที |
การสื่อสาร
| มาตรฐานการสื่อสาร | LTE CAT1 |
| ความถี่การสื่อสาร |
เวอร์ชันจีน: LTE-FDD: B1/B2/B3/B4/B5/B7/B8/B20/B28 LTE-TDD: B38/B40/B41 เวอร์ชัน GL: LTE-FDD: B1 / B3 / B5 / B8 LTE-TDD: B38 / B39 / B40 / B41 |
กล้อง
| ความละเอียดของกล้อง | 2560*1440P |
| การโค้ดวีดีโอ | H.264/H.265 |
| การเข้ารหัสรูปภาพ | JPEG, 2K |
| การเข้ารหัสภาพและเสียง | G711A/AAC |
| อัตราเฟรม | 1–25 เฟรม ค่าเริ่มต้นคือ 25 เฟรม |
ระบบ
| ระบบปฏิบัติการ | ลินูคส์ |
| CPU | หน่วยประมวลผลแบบคอร์เดียว ความเร็ว 1.0 กิกะเฮิร์ตซ์ |
| แรม | 64MB |
การทำงาน
| โลตติจ์การทํางาน | กระแสตรง 10–36 โวลต์ |
| ซิมการ์ด | ซิมการ์ดแบบนาโน |
| บัตรหน่วยความจำ | 512GB |
| การบันทึกพื้นที่ที่มองไม่เห็น | 604800 |
| แสดงสถานะด้วย LED | ไฟฟ้า (สีแดง), LTE (สีน้ำเงิน), GPS (สีเหลือง) |
สายกาย
| ขนาด | 107 × 82.5 × 39 มม. |
| น้ำหนัก | 175 กรัม |
สิ่งแวดล้อม
| อุณหภูมิในการทำงาน | -20℃ ถึง +70℃ |
| ความชื้นในการทำงาน | 5% ถึง 95% RH |


