กล้องติดรถยนต์อัจฉริยะความละเอียดสูงพิเศษแบบสองกล้อง V7 Pro 4G มีการออกแบบแบบบูรณาการ โดยมีกล้องหน้าความละเอียด 1080P ที่รองรับการหมุนได้อย่างยืดหยุ่น เพื่อให้มั่นใจว่าสามารถบันทึกภาพด้านหน้าได้อย่างชัดเจน พร้อมกันนี้ยังมีกล้องรองในตัวความละเอียด 1080P ที่มีความสามารถในการมองเห็นเวลากลางคืน เพื่อบันทึกภาพภายในห้องโดยสารอย่างคมชัด ซึ่งช่วยเสริมความปลอดภัยในการขับขี่
นอกจากนี้ยังติดตั้งโมดูลระบุตำแหน่งและเครือข่ายที่มีความไวสูง ทำให้สามารถอัปโหลดวิดีโอและข้อมูลตำแหน่งการขับขี่แบบเรียลไทม์ผ่านเครือข่าย 4G รวมทั้งวิเคราะห์พฤติกรรมการขับขี่และส่งข้อมูลแจ้งเตือนไปยังระบบได้ จึงเหมาะสำหรับการตรวจสอบวิดีโอระยะไกลและการจัดการการปฏิบัติงานของกองยานพาหนะอย่างชาญฉลาด
ให้ข้อมูลตำแหน่งที่แม่นยำแบบเรียลไทม์ของยานพาหนะในกองรถและสินค้าระหว่างการขนส่ง
สามารถตรวจสอบยานพาหนะแบบเรียลไทม์ผ่านแพลตฟอร์มระบุตำแหน่งทันที
พูดคุยกับคนขับจากระยะไกลผ่านลำโพงในตัวของอุปกรณ์
เมื่อเกิดการชนหรือพฤติกรรมการขับขี่ที่เป็นอันตราย เซนเซอร์ตรวจจับการชนจะแจ้งเตือนเจ้าหน้าที่ที่ได้รับอนุญาตและส่งข้อมูลภาพไปยังแพลตฟอร์มคลาวด์อย่างรวดเร็ว
อัปเกรดเฟิร์มแวร์จากระยะไกลได้อย่างรวดเร็วและง่ายดาย
ฟังก์ชันนี้ช่วยให้คนขับสามารถเรียกความช่วยเหลือในสถานการณ์ฉุกเฉิน
Gnsss
| รูปแบบการตั้งตําแหน่ง | GPS, BD, GLONASS |
| แถบการระบุตำแหน่ง | L1, B1 |
| ความแม่นยำในการกำหนดตำแหน่ง | <2.5 เมตร CEP |
| ความไวในการติดตามสัญญาณ | -162 dBm |
| ความไวในการรับสัญญาณ | -148dBm |
| เวลาในการระบุตำแหน่ง |
เฉลี่ยเริ่มต้นแบบเย็น <32 วินาที |
การสื่อสาร
| มาตรฐานการสื่อสาร | LTE CAT1 |
| ความถี่การสื่อสาร |
เวอร์ชันสำหรับสหภาพยุโรป: LTE-FDD B1/B3/B5/B7/B8/B20/B28 เวอร์ชันลาตินอเมริกา: LTE-FDD B2/B3/B4/B5/B7/B8/B28/B66 เวอร์ชันจีน: LTE-FDD B1/B3/B5/B8 LTE-TDD B34/B38/B39/B40/B41 |
| ความถี่ WIFI | 2.4 กิกะเฮิร์ตซ์ (802.11/b/g/n) |
กล้อง
| ความละเอียดของกล้อง |
กล้องหลัก: 1920×1080 พิกเซล กล้องรอง: 1920×1080 พิกเซล |
| การโค้ดวีดีโอ | H.264/H.265 |
| การเข้ารหัสรูปภาพ | JPEG, 1080P |
| การเข้ารหัสภาพและเสียง | G711A, G711U, G726 |
| อัตราเฟรม | 15 เฟรม |
ระบบ
| ระบบปฏิบัติการ | ลินูคส์ |
| CPU | Quad-core 1.2GHz |
| แรม | 256MB DDR3 |
การทำงาน
| โลตติจ์การทํางาน | กระแสตรง 9V~32V |
| ซิมการ์ด | Micro-SIM |
| บัตรหน่วยความจำ | 512GB |
| แสดงสถานะด้วย LED | ไฟฟ้า (สีแดง), ทำงาน (สีเขียว) |
สายกาย
| ขนาด | 148.5×80×38 มม. |
| น้ำหนัก |
192 กรัม |
สิ่งแวดล้อม
| อุณหภูมิในการทำงาน | -20℃ ถึง +70℃ |
| ความชื้นในการทำงาน | 30% ถึง 80% RH |
ยานพาหนะขนาดเล็ก
ตัวแทนจำหน่ายรถยนต์
ตัวแทนจำหน่ายรถยนต์
รถยนต์ส่วนบุคคล