V8 pro MDVR ผสานรวมระบบเฝ้าสังเกตการณ์วิดีโอในยานพาหนะ ระบบบันทึกการขับขี่ (Driving Recorder) ระบบช่วยขับขี่ขั้นสูง (ADAS) ระบบวิเคราะห์สถานะคนขับ (DSM) และระบบตรวจสอบจุดบอด (BSD) พร้อมมีชิปประมวลผลประสิทธิภาพสูงแบบ AI ในตัว และใช้เทคโนโลยีการเข้ารหัสวิดีโอ H.265 เพื่อให้สามารถบันทึก จัดเก็บ และเล่นวิดีโอความละเอียดสูงแบบอะนาล็อกได้
เมื่อรวมกับเทคโนโลยีการส่งสัญญาณไร้สาย 3G/4G และเทคโนโลยีระบุตำแหน่ง จะสามารถบันทึกวิดีโอ อัปโหลดข้อมูลการขับขี่ของยานพาหนะแบบเรียลไทม์ วิเคราะห์พฤติกรรมการขับขี่ และอัปโหลดหลักฐานสำหรับแจ้งเตือนได้ ผ่านศูนย์ควบคุม สามารถตรวจสอบ วิเคราะห์ และดำเนินการยานพาหนะจากระยะไกลแบบเรียลไทม์ ซึ่งเหมาะสำหรับการเฝ้าสังเกตการณ์วิดีโอระยะไกลของกองยานพาหนะและการจัดการการจัดสรรทรัพยากรอย่างชาญฉลาด
ให้ข้อมูลตำแหน่งที่แม่นยำแบบเรียลไทม์ของยานพาหนะในกองรถและสินค้าระหว่างการขนส่ง
สามารถตรวจสอบยานพาหนะแบบเรียลไทม์ผ่านแพลตฟอร์มระบุตำแหน่งทันที
พูดคุยกับคนขับจากระยะไกลผ่านลำโพงในตัวของอุปกรณ์
กล้องตรวจสอบคนขับใช้อัลกอริธึมปัญญาประดิษฐ์ (AI) เพื่อตรวจจับพฤติกรรมที่ผิดปกติของคนขับ
อัลกอริธึม BSD แบบฝังตัวช่วยให้ผู้ขับขี่ได้รับคำเตือนอย่างชาญฉลาดเมื่อมีวัตถุอยู่ในจุดบอดด้านข้าง โดยแจ้งเตือนผู้ขับขี่ทันเวลาเพื่อป้องกันอุบัติเหตุที่อาจเป็นอันตรายต่อชีวิตและทรัพย์สิน
อัลกอริธึม ADAS แบบฝังตัวทำให้อุปกรณ์สามารถแจ้งเตือนคนขับได้ทันเวลาเมื่อมีความเสี่ยงที่จะเกิดการชน จึงช่วยป้องกันอุบัติเหตุที่อาจเป็นอันตรายต่อชีวิตและทรัพย์สิน
Gnsss
| รูปแบบการตั้งตําแหน่ง | GPS, BD, GLONASS |
| แถบการระบุตำแหน่ง | L1, B1 |
| ความแม่นยำในการกำหนดตำแหน่ง | <2.5 เมตร CEP |
| ความไวในการติดตามสัญญาณ | -162 dBm |
| ความไวในการรับสัญญาณ | -148dBm |
| เวลาในการระบุตำแหน่ง |
เฉลี่ยเริ่มต้นแบบเย็น <32 วินาที |
การสื่อสาร
| มาตรฐานการสื่อสาร | LTE Cat4 |
| ความถี่การสื่อสาร |
เวอร์ชันสำหรับสหภาพยุโรป: LTE-FDD B1/B3/B5/B7/B8/B20/B28 LTE-TDD B38/B40/B41 WCDMA B1/B5/B8 GSM B3/B8 เวอร์ชันลาตินอเมริกา: LTE-FDD B1/B2/B3/B4/B5/B7/B8/B28/B66 LTE-TDD B40 WCDMA B1/B2/B4/B5/B8 GSM B2/B3/B5/B8 เวอร์ชันจีน: LTE-FDD B1/B3/B5/B8 LTE-TDD B34/B38/B39/B40/B41 WCDMA B1/B5/B8 |
| ความถี่ WIFI | 2.4 กิกะเฮิร์ตซ์ (802.11/b/g/n) |
กล้อง
| ความละเอียดของกล้อง |
4 ช่อง 1080P AHD/TVI/CVI/CVBS สูงสุด 8 ช่อง |
| การโค้ดวีดีโอ | VGA + CVBS |
| การเข้ารหัสรูปภาพ | H.264, H.265 |
| การเข้ารหัสภาพและเสียง | G711A, G711, G.726, MG.726, ADPCM, IMA |
| อัตราเฟรม | 1080P/720P/960H/D1/CIF |
ระบบ
| ระบบปฏิบัติการ | ลินูคส์ |
| CPU | ARM Cortex A53 แบบสองแกน |
| แรม | rAM 1 GB DDR4 + แฟลชหน่วยความจำ NAND 256 MB |
การทำงาน
| โลตติจ์การทํางาน | 8V–36V กระแสตรง |
| ซิมการ์ด | ซิมมาตรฐาน |
| บัตรหน่วยความจำ | 512 GB + 2 TB (ตัวเลือกเพิ่มเติม) |
| แสดงสถานะด้วย LED | ไฟฟ้า (สีแดง), ทำงาน (สีเขียว) |
สายกาย
| ขนาด | 187 × 154.9 × 55.55 มม. |
| น้ำหนัก |
1170 กรัม |
สิ่งแวดล้อม
| อุณหภูมิในการทำงาน | -20℃ ถึง +70℃ |
| ความชื้นในการทำงาน | 30% ถึง 80% RH |

รถบรรทุกขนส่งสินค้า

รถโรงเรียน

รถบัสขนาดใหญ่