V8 pro MDVR tích hợp hệ thống giám sát video xe hơi, thiết bị ghi hình hành trình, hệ thống hỗ trợ lái xe nâng cao ADAS, hệ thống phân tích trạng thái tài xế DSM và hệ thống giám sát điểm mù BSD. Thiết bị được trang bị chip xử lý hiệu năng cao AI tích hợp và sử dụng công nghệ mã hóa video H.265 nhằm thực hiện ghi hình, lưu trữ và phát lại video độ nét cao dạng analog.
Kết hợp công nghệ truyền dẫn không dây 3G/4G và công nghệ định vị, thiết bị có khả năng ghi hình video, tải lên thời gian thực thông tin hành trình lái xe của phương tiện, phân tích hành vi lái xe và tải lên bằng chứng cảnh báo. Thông qua trung tâm điều khiển, phương tiện có thể được giám sát, phân tích và xử lý từ xa theo thời gian thực — phù hợp cho việc giám sát video từ xa đối với đội xe và quản lý điều phối thông minh.
Cung cấp dữ liệu vị trí thời gian thực chính xác về phương tiện trong đội xe và hàng hóa đang vận chuyển.
Các phương tiện có thể được giám sát thời gian thực thông qua nền tảng định vị tức thì.
Giao tiếp từ xa với tài xế thông qua loa tích hợp trên thiết bị.
Các camera giám sát tài xế sử dụng thuật toán AI để phát hiện hành vi bất thường của tài xế.
Thuật toán BSD tích hợp cho phép hệ thống đưa ra cảnh báo thông minh khi có vật cản trong vùng điểm mù bên hông, từ đó cảnh báo kịp thời cho tài xế nhằm ngăn ngừa các tai nạn đe dọa đến tính mạng và tài sản.
Các thuật toán ADAS tích hợp cho phép thiết bị cảnh báo tài xế kịp thời khi va chạm sắp xảy ra, từ đó ngăn ngừa các tai nạn đe dọa đến tính mạng và tài sản.
Gns
| Chế độ định vị | GPS, BD, GLONASS |
| Dải định vị | L1, B1 |
| Độ chính xác định vị | <2,5 m CEP |
| Độ nhạy theo dõi | -162 dBm |
| Bắt giữ độ nhạy | - 148dBm. |
| Thời gian định vị |
Thời gian khởi động lạnh trung bình <32 giây |
Giao tiếp
| Tiêu chuẩn truyền thông | LTE Cat4 |
| Tần số thông tin liên lạc |
Phiên bản EU: LTE-FDD B1/B3/B5/B7/B8/B20/B28 LTE-TDD B38/B40/B41 WCDMA B1/B5/B8 GSM B3/B8 Phiên bản LA: LTE-FDD B1/B2/B3/B4/B5/B7/B8/B28/B66 LTE-TDD B40 WCDMA B1/B2/B4/B5/B8 GSM B2/B3/B5/B8 Phiên bản Trung Quốc: LTE-FDD B1/B3/B5/B8 LTE-TDD B34/B38/B39/B40/B41 WCDMA B1/B5/B8 |
| Tần số WIFI | 2,4 GHz (802.11/b/g/n) |
Camera
| Độ phân giải Camera |
4 kênh 1080P AHD/TVI/CVI/CVBS Tối đa 8 kênh |
| Mã hóa video | VGA + CVBS |
| Mã hóa hình ảnh | H.264, H.265 |
| mã hóa âm thanh và hình ảnh | G711A, G711, G.726, MG.726, ADPCM, IMA |
| Tốc độ Khung hình | 1080P/720P/960H/D1/CIF |
Hệ thống
| Hệ điều hành | Linux |
| CPU | ARM Cortex A53 hai lõi |
| RAM | 1 GB DDR4 + 256 MB NAND FLASH |
Hoạt động
| Điện áp hoạt động | dC 8 V–36 V |
| Thẻ SIM | Khe cắm SIM tiêu chuẩn |
| Thẻ Nhớ | 512 GB + 2 TB (tùy chọn) |
| Đèn LED chỉ thị | Nguồn điện (đỏ), Đang chạy (xanh lá) |
Thể chất
| Kích thước | 187 × 154,9 × 55,55 mm |
| Trọng lượng |
1170 g |
Môi trường
| Nhiệt độ hoạt động | -20 ℃ ~ +70 ℃ |
| Độ ẩm hoạt động | 30 % ~ 80 % RH |

Xe tải vận chuyển

Xe buýt trường học

Xe buýt cỡ lớn