V6 เป็นกล้องติดรถยนต์แบบ LTE ที่ออกแบบมาโดยเฉพาะสำหรับยานพาหนะเชิงพาณิชย์ สามารถบันทึกภาพได้พร้อมกันสูงสุด 4 ช่องทาง และมีอัลกอริธึม ADAS และ DMS ที่มีคุณค่า ซึ่งช่วยสนับสนุนผู้ขับขี่ให้มีความตระหนักรู้และเพิ่มความปลอดภัยบนท้องถนนอย่างแข็งขัน เหมาะอย่างยิ่งสำหรับกองรถบริการรับ-ส่งผู้โดยสาร (Ride-hailing), โลจิสติกส์, ขนส่งสาธารณะ และอื่นๆ
อัลกอริธึม ADAS ที่ฝังอยู่ในอุปกรณ์ช่วยแจ้งเตือนผู้ขับขี่เพื่อป้องกันเหตุการณ์ที่อาจเป็นอันตรายต่อความปลอดภัย
· การเร่งความเร็วอย่างรุนแรง
· การเบรกอย่างรุนแรง
· การเลี้ยวโค้งอย่างเฉียบคม
· การชน
อาจช่วยป้องกันอุบัติเหตุของยานพาหนะ
รองรับกล้องระยะไกลได้สูงสุด 4 ตัว เพื่อตรวจสอบพื้นที่ภายนอก ภายในห้องโดยสาร ด้านข้าง ด้านหลัง หรือผู้ขับขี่ของยานพาหนะได้อย่างไม่จำกัด
กล้องตรวจสอบผู้ขับขี่ใช้อัลกอริธึมปัญญาประดิษฐ์ (AI) เพื่อตรวจจับสถานะของผู้ขับขี่ของคุณ
โมดูล GPS ให้ข้อมูลตำแหน่งแบบเรียลไทม์ที่แม่นยำสำหรับยานพาหนะในฝูงรถที่กำลังเดินทางอยู่ รวมถึงสินค้าที่ขนส่ง
ในกรณีเกิดการชนหรือพฤติกรรมการขับขี่อย่างไม่ระมัดระวัง ระบบจะอัปโหลดวิดีโอขึ้นคลาวด์เพื่อใช้เป็นหลักฐานและทบทวนในภายหลัง
Gnsss
| รูปแบบการตั้งตําแหน่ง | GPS, BDS |
| แถบการระบุตำแหน่ง | L1, B1 |
| ความแม่นยำในการกำหนดตำแหน่ง | <2.5 เมตร CEP |
| ความไวในการติดตามสัญญาณ | -165dBm |
| ความไวในการรับสัญญาณ | -148dBm |
| เวลาในการระบุตำแหน่ง |
ค่าเฉลี่ยของการเริ่มต้นทำงานแบบร้อน <5 วินาที เฉลี่ยเริ่มต้นแบบเย็น <32 วินาที |
การสื่อสาร
| มาตรฐานการสื่อสาร | LTE Cat 4 / 3G WCDMA |
| ความถี่การสื่อสาร |
เวอร์ชันจีน: LTE FDD: B1/B3/B5/B8 LTE TDD: B34/B38/B39/B40/B41 WCDMA: B1/B5/B8 GSM: 900/1800 MHz เวอร์ชันลาตินอเมริกา: LTE FDD: B1/B2/B3/B4/B5/B7/B8/B28/B66 LTE TDD: B40 WCDMA: B1/B2/B4/B5/B8 GSM: 850/900/1800/1900 MHz เวอร์ชันสำหรับสหภาพยุโรป: LTE FDD: B1/B3/B5/B7/B8/ B20/B28 LTE TDD: B38/B40/B41 WCDMA: B1/B5/B8 GSM: 900/1800 MHz |
| ความถี่ WIFI | 2.4 กิกะเฮิร์ตซ์ (802.11/b/g/n) |
กล้อง
| ความละเอียดของกล้อง |
กล้องหลัก: 1920×1080 พิกเซล กล้องสำหรับผู้ขับขี่: 1280×720 พิกเซล กล้องภายในห้องโดยสาร: 1280×720 พิกเซล กล้องโดมหันเข้าด้านใน: 1280×720 พิกเซล |
| การโค้ดวีดีโอ | H.264/H.265 |
| การเข้ารหัสรูปภาพ | JPEG, 1080 พิกเซล / JPEG, 720 พิกเซล |
| การเข้ารหัสภาพและเสียง | G711A |
| อัตราเฟรม | 1–30 เฟรม ค่าเริ่มต้นคือ 25 เฟรม |
ระบบ
| ระบบปฏิบัติการ | ลินูคส์ |
| CPU | Quad Core 1.5 GHz |
| แรม | 1 GB DDR4 + 8 GB eMMC |
การทำงาน
| โลตติจ์การทํางาน | 12-36 โวลต์ ดีซี |
| ซิมการ์ด | Micro-SIM |
| บัตรหน่วยความจำ | สูงสุด 2×128 กิกะไบต์ (TF) |
| การบันทึกพื้นที่ที่มองไม่เห็น | 10000+ |
| แสดงสถานะด้วย LED | เครือข่าย (สีน้ำเงิน), วิดีโอ (สีเหลือง) |
สายกาย
| ขนาด | 110×70×28 มิลลิเมตร |
| น้ำหนัก |
210 กรัม (กล้องหลัก ADAS) 51 กรัม (กล้องภายในรถยนต์) 141 กรัม (กล้อง DMS) 65 กรัม (กล้องติดห้องโดยสาร) |
สิ่งแวดล้อม
| อุณหภูมิในการทำงาน | -20℃-+105℃ |


